Thứ sáu, 04/09/2026
   

MSB bán đấu giá thửa đất tại TP. Hồ Chí Minh, khởi điểm gần 2,8 tỷ đồng

Ngân hàng TMCP Hàng hải Việt Nam (MSB) thông báo về việc bán đấu giá thửa đất tại phường Long Trường, quận 9, thành phố Hồ Chí Minh là tài sản bảo đảm của khách hàng, với giá khởi điểm gần 2,8 tỷ đồng, nhằm thu hồi nợ vay.

Theo đó, tài sản bán đấu giá là quyền sử dụng đất quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất ngày 04/6/2019 tại thửa đất số 619, tờ bản đồ số 22, có diện tích 102m2 tại địa chỉ phường Long Trường, quận 9, thành phố Hồ Chí Minh. Theo giấy chứng nhận quyền sử dụng đất quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất số BT 536918. Số vào sổ cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất số CH 03208 do UBND Quận 9 cấp ngày 14/3/2019 cho ông Nguyễn Huy Việt.

Giá khởi điểm đối với tài sản bán đấu giá là 2.791.784.475 đồng và tiền đặt trước 10% tương ứng là 279.178.000 đồng. Thời gian nộp tiền đặt trước từ ngày 14 - 16/05/2024 trong giờ hành chính theo thông báo của tổ chức đấu giá tài sản.

Bán và tiếp nhận hồ sơ đối với tài sản bán đấu giá trong giờ hành chính từ ngày ngày 03/05/2024 đến ngày 15/05/2024 tại Công ty Đấu giá Hợp danh Vạn Thành An, có địa chỉ tại số 03, Lý Văn Phức, phường Tân Định, quận 1, TP. Hồ Chí Minh.

Thời gian xem tài sản trong giờ hành chính từ ngày 03/05/2024 đến ngày 15/05/2024 tại nơi có tài sản.

Thời gian tổ chức đấu giá vào lúc 09h00 ngày 17/05/2024 tại Công ty đấu giá.

Theo MSB
  • Từ nền tảng con người đến khát vọng vươn tầm của MSB

    Từ nền tảng con người đến khát vọng vươn tầm của MSB

    Sau 35 năm phát triển, thành quả của ngân hàng MSB không chỉ là những cột mốc tăng trưởng hay dấu ấn trên thị trường mà còn là những giá trị được bền bỉ vun đắp qua nhiều thế hệ.

  • MSB thông qua chủ trương nhận ủy thác cho vay từ TNEX Finance

    MSB thông qua chủ trương nhận ủy thác cho vay từ TNEX Finance

    Ngân hàng TMCP Hàng Hải Việt Nam (MSB, mã chứng khoán: MSB) vừa công bố Nghị quyết Hội đồng Quản trị về việc thông qua chủ trương ký kết Hợp đồng ủy thác cho vay với Công ty Tài chính TNHH Một thành viên TNEX (TNEX Finance), nhằm tiếp nhận và sử dụng nguồn vốn ủy thác để đáp ứng nhu cầu thị trường.

  • Co-opBank hoàn tất tiếp nhận 5.000 tỷ đồng vốn điều lệ bổ sung từ Nhà nước

    Co-opBank hoàn tất tiếp nhận 5.000 tỷ đồng vốn điều lệ bổ sung từ Nhà nước

    Ngày 28/8/2026, Ngân hàng Hợp tác xã Việt Nam (Co-opBank) đã hoàn tất việc tiếp nhận 5.000 tỷ đồng vốn Nhà nước đầu tư bổ sung vào vốn điều lệ theo chủ trương của Thủ tướng Chính phủ. Việc bổ sung nguồn vốn góp phần củng cố năng lực tài chính, tăng cường khả năng điều hòa vốn của Co-opBank, qua đó nâng cao năng lực hỗ trợ, liên kết và phát triển an toàn, bền vững hệ thống Quỹ tín dụng nhân dân (QTDND).

  • AI tái định vị hoạt động ngân hàng

    AI tái định vị hoạt động ngân hàng

    Các ngân hàng đang bước vào một cuộc tái cấu trúc lớn nhất trong nhiều thập kỷ, khi dữ liệu và trí tuệ nhân tạo (AI) không còn là công cụ hỗ trợ mà đang định hình cách quản trị, vận hành và phục vụ khách hàng.

  • VietABank và MAP Life triển khai chương trình bảo hiểm

    VietABank và MAP Life triển khai chương trình bảo hiểm

    Từ ngày 1/8 đến 31/12/2026, VietABank phối hợp cùng Công ty Bảo hiểm Nhân thọ MAP Life triển khai chương trình "Vẹn tròn giải pháp - Gắn kết Samsora", mang đến giải pháp bảo hiểm kết hợp quyền lợi chăm sóc sức khỏe dành cho khách hàng.

  • PGBank tìm đối tác cải tạo, hoàn thiện chi nhánh Khánh Hòa

    PGBank tìm đối tác cải tạo, hoàn thiện chi nhánh Khánh Hòa

    Ngân hàng TMCP Thịnh vượng và Phát triển (PGBank) đang tổ chức chào hàng cạnh tranh gói tư vấn thiết kế, cải tạo xây dựng, cung cấp, lắp đặt nội thất, hệ thống kỹ thuật, biển quảng cáo và phòng cháy chữa cháy cho chi nhánh Khánh Hòa tại số 39 Lê Quý Đôn, phường Nha Trang, tỉnh Khánh Hòa.

  • LPBank bổ nhiệm người phụ trách quản trị công ty

    LPBank bổ nhiệm người phụ trách quản trị công ty

    Ngân hàng TMCP Lộc Phát Việt Nam (LPBank) vừa công bố quyết định bổ nhiệm ông Nguyễn Văn Ngọc, Chánh Văn phòng Quản trị, giữ chức người phụ trách quản trị công ty kiêm Thư ký công ty từ ngày 1/9/2026.

  • Cổ phiếu BID được lựa chọn vào FTSE All-World Index

    Cổ phiếu BID được lựa chọn vào FTSE All-World Index

    Ngày 21/8/2026, FTSE Russell công bố kết quả rà soát bán niên tháng 9/2026 của bộ chỉ số FTSE Global Equity Index Series (FTSE GEIS), theo đó cổ phiếu BID của Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV) chính thức được lựa chọn vào FTSE All-World Index, xếp vào nhóm vốn hóa vừa (Mid Cap).

  • Agribank công bố quyết định bổ nhiệm Kế toán trưởng

    Agribank công bố quyết định bổ nhiệm Kế toán trưởng

    Chiều 28/8/2026, tại Trụ sở chính, Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn Việt Nam (Agribank) tổ chức Hội nghị công bố Quyết định của Thống đốc Ngân hàng Nhà nước về việc bổ nhiệm chức danh Kế toán trưởng Agribank.

  • VietinBank giảm 90% giá tài khoản số đẹp

    VietinBank giảm 90% giá tài khoản số đẹp

    Từ ngày 25/8 đến 30/9/2026, Ngân hàng TMCP Công Thương Việt Nam (VietinBank) triển khai chương trình ưu đãi tài khoản số đẹp, dành cho khách hàng cá nhân mới, hộ kinh doanh mới và khách hàng cá nhân có giao dịch ngoại tệ tại ngân hàng.

Tính lãi tiền gửi
VNĐ
%/year
month
Tính lãi tiền gửi

Tính toán khoản vay
VNĐ
%/year
month
Tính toán khoản vay