Thứ sáu, 04/09/2026
   

GPBank Quảng Ninh bán đấu giá bất động sản tại tỉnh Quảng Ninh, giá khởi điểm gần 850 triệu đồng

Ngân hàng Dầu Khí Toàn Cầu chi nhánh Quảng Ninh (GPBank Quảng Ninh) thông báo về việc bán đấu giá quyền sử dụng đất và tài sản gắn liền với đất tại tỉnh Quảng Ninh là tài sản bảo đảm của khách hàng nhằm thu hồi nợ vay.

Ngân hàng Dầu Khí Toàn Cầu chi nhánh Quảng Ninh (GPBank Quảng Ninh) thông báo về việc bán đấu giá quyền sử dụng đất và tài sản gắn liền với đất tại tỉnh Quảng Ninh là tài sản bảo đảm của khách hàng nhằm thu hồi nợ vay.

Theo đó, tài sản đấu giá thứ nhất là quyền sử dụng đất tại thửa số 34, tờ bản đồ số 59 diện tích 154,20 m2 tại Khu 10, phường Quang Trung, thành phố Uông Bí, tỉnh Quảng Ninh theo Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất số BG 096405, số vào sổ cấp cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất số CH 00652 do UBND Thành phố Uông Bí cấp ngày 07/11/2011 đứng tên ông Đinh Khắc Khánh và bà Vũ Thị Huyền.

Giá khởi điểm đối với tài sản là 848.047.996 đồng (Bằng chữ: Tám trăm bốn mươi tám triệu không trăm bốn mươi bảy nghìn chín trăm chín mươi sáu đồng). Giá trên chưa bao gồm thuế, lệ phí trước bạ để chuyển quyền sử dụng đất, quyền sở hữu tài sản trên đất theo quy định của pháp luật. Tiền đặt trước là 150.000.000 đồng (Bằng chữ: Một trăm năm mươi triệu đồng chẵn).

Tiền mua hồ sơ tham gia đấu giá: 500.000 đồng/1 hồ sơ (Bằng chữ: Năm trăm nghìn đồng chẵn). Thời gian bán hồ sơ và tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá đến ngày 09/05/2023 (Buổi sáng từ 08h00 đến 11h30, buổi chiều từ 13h30 đến 16h00, trừ thứ 7, chủ nhật và ngày lễ theo quy định). Địa điểm bán và tiếp nhận hồ sơ tại số 26, phố Văn Lang, phường Hồng Gai, thành phố Hạ Long, tỉnh Quảng Ninh. Thời gian đấu giá từ 10 giờ 00 phút ngày 12/05/2023, tại Khu Bí Giàng, phường Yên Thanh, thành phố Uông Bí, tỉnh Quảng Ninh.

(Nguồn: GPBank)

  • Từ nền tảng con người đến khát vọng vươn tầm của MSB

    Từ nền tảng con người đến khát vọng vươn tầm của MSB

    Sau 35 năm phát triển, thành quả của ngân hàng MSB không chỉ là những cột mốc tăng trưởng hay dấu ấn trên thị trường mà còn là những giá trị được bền bỉ vun đắp qua nhiều thế hệ.

  • MSB thông qua chủ trương nhận ủy thác cho vay từ TNEX Finance

    MSB thông qua chủ trương nhận ủy thác cho vay từ TNEX Finance

    Ngân hàng TMCP Hàng Hải Việt Nam (MSB, mã chứng khoán: MSB) vừa công bố Nghị quyết Hội đồng Quản trị về việc thông qua chủ trương ký kết Hợp đồng ủy thác cho vay với Công ty Tài chính TNHH Một thành viên TNEX (TNEX Finance), nhằm tiếp nhận và sử dụng nguồn vốn ủy thác để đáp ứng nhu cầu thị trường.

  • Co-opBank hoàn tất tiếp nhận 5.000 tỷ đồng vốn điều lệ bổ sung từ Nhà nước

    Co-opBank hoàn tất tiếp nhận 5.000 tỷ đồng vốn điều lệ bổ sung từ Nhà nước

    Ngày 28/8/2026, Ngân hàng Hợp tác xã Việt Nam (Co-opBank) đã hoàn tất việc tiếp nhận 5.000 tỷ đồng vốn Nhà nước đầu tư bổ sung vào vốn điều lệ theo chủ trương của Thủ tướng Chính phủ. Việc bổ sung nguồn vốn góp phần củng cố năng lực tài chính, tăng cường khả năng điều hòa vốn của Co-opBank, qua đó nâng cao năng lực hỗ trợ, liên kết và phát triển an toàn, bền vững hệ thống Quỹ tín dụng nhân dân (QTDND).

  • AI tái định vị hoạt động ngân hàng

    AI tái định vị hoạt động ngân hàng

    Các ngân hàng đang bước vào một cuộc tái cấu trúc lớn nhất trong nhiều thập kỷ, khi dữ liệu và trí tuệ nhân tạo (AI) không còn là công cụ hỗ trợ mà đang định hình cách quản trị, vận hành và phục vụ khách hàng.

  • VietABank và MAP Life triển khai chương trình bảo hiểm

    VietABank và MAP Life triển khai chương trình bảo hiểm

    Từ ngày 1/8 đến 31/12/2026, VietABank phối hợp cùng Công ty Bảo hiểm Nhân thọ MAP Life triển khai chương trình "Vẹn tròn giải pháp - Gắn kết Samsora", mang đến giải pháp bảo hiểm kết hợp quyền lợi chăm sóc sức khỏe dành cho khách hàng.

  • PGBank tìm đối tác cải tạo, hoàn thiện chi nhánh Khánh Hòa

    PGBank tìm đối tác cải tạo, hoàn thiện chi nhánh Khánh Hòa

    Ngân hàng TMCP Thịnh vượng và Phát triển (PGBank) đang tổ chức chào hàng cạnh tranh gói tư vấn thiết kế, cải tạo xây dựng, cung cấp, lắp đặt nội thất, hệ thống kỹ thuật, biển quảng cáo và phòng cháy chữa cháy cho chi nhánh Khánh Hòa tại số 39 Lê Quý Đôn, phường Nha Trang, tỉnh Khánh Hòa.

  • LPBank bổ nhiệm người phụ trách quản trị công ty

    LPBank bổ nhiệm người phụ trách quản trị công ty

    Ngân hàng TMCP Lộc Phát Việt Nam (LPBank) vừa công bố quyết định bổ nhiệm ông Nguyễn Văn Ngọc, Chánh Văn phòng Quản trị, giữ chức người phụ trách quản trị công ty kiêm Thư ký công ty từ ngày 1/9/2026.

  • Cổ phiếu BID được lựa chọn vào FTSE All-World Index

    Cổ phiếu BID được lựa chọn vào FTSE All-World Index

    Ngày 21/8/2026, FTSE Russell công bố kết quả rà soát bán niên tháng 9/2026 của bộ chỉ số FTSE Global Equity Index Series (FTSE GEIS), theo đó cổ phiếu BID của Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV) chính thức được lựa chọn vào FTSE All-World Index, xếp vào nhóm vốn hóa vừa (Mid Cap).

  • Agribank công bố quyết định bổ nhiệm Kế toán trưởng

    Agribank công bố quyết định bổ nhiệm Kế toán trưởng

    Chiều 28/8/2026, tại Trụ sở chính, Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn Việt Nam (Agribank) tổ chức Hội nghị công bố Quyết định của Thống đốc Ngân hàng Nhà nước về việc bổ nhiệm chức danh Kế toán trưởng Agribank.

  • VietinBank giảm 90% giá tài khoản số đẹp

    VietinBank giảm 90% giá tài khoản số đẹp

    Từ ngày 25/8 đến 30/9/2026, Ngân hàng TMCP Công Thương Việt Nam (VietinBank) triển khai chương trình ưu đãi tài khoản số đẹp, dành cho khách hàng cá nhân mới, hộ kinh doanh mới và khách hàng cá nhân có giao dịch ngoại tệ tại ngân hàng.

Tính lãi tiền gửi
VNĐ
%/year
month
Tính lãi tiền gửi

Tính toán khoản vay
VNĐ
%/year
month
Tính toán khoản vay