Thứ sáu, 04/09/2026
   

GPBank Hùng Vương bán đấu giá bất động sản tại thành phố Hà Nội, giá khởi điểm 3,1 tỷ đồng

Ngân hàng Dầu Khí Toàn Cầu chi nhánh Hùng Vương (GPBank Hùng Vương) thông báo về việc bán đấu giá quyền sử dụng đất và tài sản gắn liền với đất tại thành phố Hà Nội là tài sản bảo đảm của khách hàng, nhằm thu hồi nợ vay.

Theo đó, tài sản đấu giá là toàn bộ quyền sử dụng đất, quyền sử dụng đất và tài sản gắn liền với đất tại thửa đất số 85, tờ bản đồ số 03 có diện tích 221 m2 (theo VALP là thửa 648, tờ bản đồ số 08) diện tích theo biên bản kê biên thực tế là 217,4m2 tại địa chỉ thôn Tiến Bộ, xã Thượng Mỗ, huyện Đan Phượng, thành phố Hà Nội theo giấy chứng nhận quyền sử dụng đất số S768619, số vào sổ cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất số 00497 do UBND huyện Đan Phượng, tỉnh Hà Tây (nay là thành phố Hà Nội) cấp ngày 26/05/2003 cho hộ ông Đỗ Văn Trọng.

Giá khởi điểm đối với tài sản là 3.140.282.000 VNĐ (Bằng chữ: Ba tỷ, một trăm bốn mươi triệu, hai trăm tám mươi hai nghìn đồng). Mức giá trên chưa bao gồm lệ phí trước bạ để chuyển quyền, chi phí làm thủ tục chuyển quyền sử dụng đất, quyền sở hữu tài sản và các loại thuế, phí khác theo quy định của pháp luật (Do người mua chịu). Số tiền đặt trước là 600.000.000 VNĐ (Bằng chữ: Sáu trăm triệu đồng) được chuyển vào Tàikhoản số: 12910000234666 tại Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV) - Chi nhánh Hoàng Mai, Hà nội. Đơn vị thụ hưởng là Công ty đấu giá Hợp danh Số 1 Quốc Gia.

Ngày 26 và 27/06/2023 (trong giờ hành chính) là 02 ngày xem tài sản và hồ sơ tài liệu liên quan. Khách hàng tự chịu mọi chi phí đi xem tài sản. Thời gian nộp tiền đặt trước trong 03 ngày, 04, 05 và 06/07/2023 (trong giờ hành chính). Khoản tiền đặt trước phải được xác định có trong tài khoản của Công ty chậm nhất đến 17 giờ 00 phút, ngày 06/07/2023. Các trường hợp Công ty đấu giá Hợp danh Số 1 Quốc Gia nhận được thông tin chuyển khoản của khách hàng sau 17 giờ 00 phút ngày 06/07/2023 sẽ không được công nhận.

Khách hàng tham gia đấu giá mua hồ sơ với giá là 500.000 đồng/1 hồ sơ (Bằng chữ là Năm trăm nghìn đồng chẵn.). Thời gian, địa điểm bán và nhận hồ sơ tham gia đấu giá từ ngày 06/06/2023 đến 17h00’ ngày 04/07/2023 (trong giờ hành chính trừ thứ bảy, chủ nhật và ngày nghỉ lễ) tại phòng đấu giá của Công ty đấu giá Hợp danh Số 1 Quốc Gia, có địa chỉ là phòng 4009, tòa B-Vinaconex 2, khu đô thị Kim Văn - Kim Lũ, quận Hoàng Mai, thành phố Hà Nội.

Thời gian bán đấu giá lúc 09h30’ ngày 07/07/2023. Trước khi mở cuộc bán đấu giá 01 (một) ngày làm việc, người phải thi hành án có quyền nhận lại tài sản nếu nộp đủ tiền thi hành án và thanh toán các chi phí thực tế, hợp lý đã phát sinh từ việc cưỡng chế thi hành án, tổ chức bán đấu giá. Địa điểm bán đấu giá tại phòng đấu giá của Công ty đấu giá Hợp danh Số 1 Quốc Gia, với hình thức đấu giá là trả giá lên, đấu giá bằng bỏ phiếu trực tiếp nhiều vòng tại cuộc đấu giá. Bước giá là 20.000.000 VNĐ (Bằng chữ: Hai mươi triệu đồng).

(Nguồn: GPBank)
  • Từ nền tảng con người đến khát vọng vươn tầm của MSB

    Từ nền tảng con người đến khát vọng vươn tầm của MSB

    Sau 35 năm phát triển, thành quả của ngân hàng MSB không chỉ là những cột mốc tăng trưởng hay dấu ấn trên thị trường mà còn là những giá trị được bền bỉ vun đắp qua nhiều thế hệ.

  • MSB thông qua chủ trương nhận ủy thác cho vay từ TNEX Finance

    MSB thông qua chủ trương nhận ủy thác cho vay từ TNEX Finance

    Ngân hàng TMCP Hàng Hải Việt Nam (MSB, mã chứng khoán: MSB) vừa công bố Nghị quyết Hội đồng Quản trị về việc thông qua chủ trương ký kết Hợp đồng ủy thác cho vay với Công ty Tài chính TNHH Một thành viên TNEX (TNEX Finance), nhằm tiếp nhận và sử dụng nguồn vốn ủy thác để đáp ứng nhu cầu thị trường.

  • Co-opBank hoàn tất tiếp nhận 5.000 tỷ đồng vốn điều lệ bổ sung từ Nhà nước

    Co-opBank hoàn tất tiếp nhận 5.000 tỷ đồng vốn điều lệ bổ sung từ Nhà nước

    Ngày 28/8/2026, Ngân hàng Hợp tác xã Việt Nam (Co-opBank) đã hoàn tất việc tiếp nhận 5.000 tỷ đồng vốn Nhà nước đầu tư bổ sung vào vốn điều lệ theo chủ trương của Thủ tướng Chính phủ. Việc bổ sung nguồn vốn góp phần củng cố năng lực tài chính, tăng cường khả năng điều hòa vốn của Co-opBank, qua đó nâng cao năng lực hỗ trợ, liên kết và phát triển an toàn, bền vững hệ thống Quỹ tín dụng nhân dân (QTDND).

  • AI tái định vị hoạt động ngân hàng

    AI tái định vị hoạt động ngân hàng

    Các ngân hàng đang bước vào một cuộc tái cấu trúc lớn nhất trong nhiều thập kỷ, khi dữ liệu và trí tuệ nhân tạo (AI) không còn là công cụ hỗ trợ mà đang định hình cách quản trị, vận hành và phục vụ khách hàng.

  • VietABank và MAP Life triển khai chương trình bảo hiểm

    VietABank và MAP Life triển khai chương trình bảo hiểm

    Từ ngày 1/8 đến 31/12/2026, VietABank phối hợp cùng Công ty Bảo hiểm Nhân thọ MAP Life triển khai chương trình "Vẹn tròn giải pháp - Gắn kết Samsora", mang đến giải pháp bảo hiểm kết hợp quyền lợi chăm sóc sức khỏe dành cho khách hàng.

  • PGBank tìm đối tác cải tạo, hoàn thiện chi nhánh Khánh Hòa

    PGBank tìm đối tác cải tạo, hoàn thiện chi nhánh Khánh Hòa

    Ngân hàng TMCP Thịnh vượng và Phát triển (PGBank) đang tổ chức chào hàng cạnh tranh gói tư vấn thiết kế, cải tạo xây dựng, cung cấp, lắp đặt nội thất, hệ thống kỹ thuật, biển quảng cáo và phòng cháy chữa cháy cho chi nhánh Khánh Hòa tại số 39 Lê Quý Đôn, phường Nha Trang, tỉnh Khánh Hòa.

  • LPBank bổ nhiệm người phụ trách quản trị công ty

    LPBank bổ nhiệm người phụ trách quản trị công ty

    Ngân hàng TMCP Lộc Phát Việt Nam (LPBank) vừa công bố quyết định bổ nhiệm ông Nguyễn Văn Ngọc, Chánh Văn phòng Quản trị, giữ chức người phụ trách quản trị công ty kiêm Thư ký công ty từ ngày 1/9/2026.

  • Cổ phiếu BID được lựa chọn vào FTSE All-World Index

    Cổ phiếu BID được lựa chọn vào FTSE All-World Index

    Ngày 21/8/2026, FTSE Russell công bố kết quả rà soát bán niên tháng 9/2026 của bộ chỉ số FTSE Global Equity Index Series (FTSE GEIS), theo đó cổ phiếu BID của Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV) chính thức được lựa chọn vào FTSE All-World Index, xếp vào nhóm vốn hóa vừa (Mid Cap).

  • Agribank công bố quyết định bổ nhiệm Kế toán trưởng

    Agribank công bố quyết định bổ nhiệm Kế toán trưởng

    Chiều 28/8/2026, tại Trụ sở chính, Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn Việt Nam (Agribank) tổ chức Hội nghị công bố Quyết định của Thống đốc Ngân hàng Nhà nước về việc bổ nhiệm chức danh Kế toán trưởng Agribank.

  • VietinBank giảm 90% giá tài khoản số đẹp

    VietinBank giảm 90% giá tài khoản số đẹp

    Từ ngày 25/8 đến 30/9/2026, Ngân hàng TMCP Công Thương Việt Nam (VietinBank) triển khai chương trình ưu đãi tài khoản số đẹp, dành cho khách hàng cá nhân mới, hộ kinh doanh mới và khách hàng cá nhân có giao dịch ngoại tệ tại ngân hàng.

Tính lãi tiền gửi
VNĐ
%/year
month
Tính lãi tiền gửi

Tính toán khoản vay
VNĐ
%/year
month
Tính toán khoản vay