Thứ sáu, 04/09/2026
   

GPBank Hải Phòng bán đấu giá bất động sản tại thành phố Hải Phòng, giá khởi điểm hơn 760 triệu đồng

Ngân hàng Dầu Khí Toàn Cầu chi nhánh Hải Phòng (GPBank Hải Phòng) thông báo về việc bán đấu giá quyền sử dụng đất và tài sản gắn liền với đất tại thành phố Hải Phòng là tài sản bảo đảm của khách hàng, nhằm thu hồi nợ vay.

Ngân hàng Dầu Khí Toàn Cầu chi nhánh Hải Phòng (GPBank Hải Phòng) thông báo về việc bán đấu giá quyền sử dụng đất và tài sản gắn liền với đất tại thành phố Hải Phòng là tài sản bảo đảm của khách hàng, nhằm thu hồi nợ vay.

Theo đó, tài sản đấu giá là toàn bộ giá trị quyền sử dụng đất 200 m2 tại Lô 02, tờ bản đồ số 02, có địa chỉ ở thôn 10 xã Thiên Hương, huyện Thủy Nguyên, thành phố Hải Phòng. Theo Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất số AE 429959, vào sổ cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất số 01681/H/2006 do UBND huyện Thủy Nguyên thành phố Hải Phòng cấp ngày 17/08/2006 đứng chủ sử dụng là ông Phạm Văn Bản cùng vợ là bà Khuất Thị Dung.

Giá khởi điểm đối với tài sản là 760.400.000 (Bảy trăm sáu mươi triệu bốn trăm nghìn đồng). Số tiền đặt trước là 150.000.000 (Một trăm năm mươi triệu đồng). Khách hàng tham gia đấu giá nộp tiền đặt trước vào tài khoản Trung tâm dịch vụ đấu giá tài sản thành phố Hải Phòng, có số tài khoản là 100004175799 tại Ngân hàng TMCP Quốc Dân - Chi nhánh Hải Phòng. Thời gian nộp tiền đặt trước trong 3 ngày là 5, 6 và 7/06/2023 đến trước 17h ngày 07/06/2023.

Thời gian bán hồ sơ và tiếp nhận hồ sơ đến 17h ngày 05/06/2023 (trong giờ hành chính). Nơi bán hồ sơ và tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá tại Trung tâm dịch vụ đấu giá tài sản thành phố Hải Phòng, có địa chỉ tại số 112 Lê Duẩn, Quán Trữ, Kiến An, thành phố Hải Phòng (Điện thoại là 02253.678.6800). Thời gian bắt đầu đấu giá từ 14h30 phút ngày 08/06/2023 tại hội trường tầng 03 - Trung tâm dịch vụ đấu giá tài sản thành phố Hải Phòng. Hình thức đấu giá là bỏ phiếu gián tiếp theo phương thức trả giá lên.

(Nguồn: GPBank)

  • Từ nền tảng con người đến khát vọng vươn tầm của MSB

    Từ nền tảng con người đến khát vọng vươn tầm của MSB

    Sau 35 năm phát triển, thành quả của ngân hàng MSB không chỉ là những cột mốc tăng trưởng hay dấu ấn trên thị trường mà còn là những giá trị được bền bỉ vun đắp qua nhiều thế hệ.

  • MSB thông qua chủ trương nhận ủy thác cho vay từ TNEX Finance

    MSB thông qua chủ trương nhận ủy thác cho vay từ TNEX Finance

    Ngân hàng TMCP Hàng Hải Việt Nam (MSB, mã chứng khoán: MSB) vừa công bố Nghị quyết Hội đồng Quản trị về việc thông qua chủ trương ký kết Hợp đồng ủy thác cho vay với Công ty Tài chính TNHH Một thành viên TNEX (TNEX Finance), nhằm tiếp nhận và sử dụng nguồn vốn ủy thác để đáp ứng nhu cầu thị trường.

  • Co-opBank hoàn tất tiếp nhận 5.000 tỷ đồng vốn điều lệ bổ sung từ Nhà nước

    Co-opBank hoàn tất tiếp nhận 5.000 tỷ đồng vốn điều lệ bổ sung từ Nhà nước

    Ngày 28/8/2026, Ngân hàng Hợp tác xã Việt Nam (Co-opBank) đã hoàn tất việc tiếp nhận 5.000 tỷ đồng vốn Nhà nước đầu tư bổ sung vào vốn điều lệ theo chủ trương của Thủ tướng Chính phủ. Việc bổ sung nguồn vốn góp phần củng cố năng lực tài chính, tăng cường khả năng điều hòa vốn của Co-opBank, qua đó nâng cao năng lực hỗ trợ, liên kết và phát triển an toàn, bền vững hệ thống Quỹ tín dụng nhân dân (QTDND).

  • AI tái định vị hoạt động ngân hàng

    AI tái định vị hoạt động ngân hàng

    Các ngân hàng đang bước vào một cuộc tái cấu trúc lớn nhất trong nhiều thập kỷ, khi dữ liệu và trí tuệ nhân tạo (AI) không còn là công cụ hỗ trợ mà đang định hình cách quản trị, vận hành và phục vụ khách hàng.

  • VietABank và MAP Life triển khai chương trình bảo hiểm

    VietABank và MAP Life triển khai chương trình bảo hiểm

    Từ ngày 1/8 đến 31/12/2026, VietABank phối hợp cùng Công ty Bảo hiểm Nhân thọ MAP Life triển khai chương trình "Vẹn tròn giải pháp - Gắn kết Samsora", mang đến giải pháp bảo hiểm kết hợp quyền lợi chăm sóc sức khỏe dành cho khách hàng.

  • PGBank tìm đối tác cải tạo, hoàn thiện chi nhánh Khánh Hòa

    PGBank tìm đối tác cải tạo, hoàn thiện chi nhánh Khánh Hòa

    Ngân hàng TMCP Thịnh vượng và Phát triển (PGBank) đang tổ chức chào hàng cạnh tranh gói tư vấn thiết kế, cải tạo xây dựng, cung cấp, lắp đặt nội thất, hệ thống kỹ thuật, biển quảng cáo và phòng cháy chữa cháy cho chi nhánh Khánh Hòa tại số 39 Lê Quý Đôn, phường Nha Trang, tỉnh Khánh Hòa.

  • LPBank bổ nhiệm người phụ trách quản trị công ty

    LPBank bổ nhiệm người phụ trách quản trị công ty

    Ngân hàng TMCP Lộc Phát Việt Nam (LPBank) vừa công bố quyết định bổ nhiệm ông Nguyễn Văn Ngọc, Chánh Văn phòng Quản trị, giữ chức người phụ trách quản trị công ty kiêm Thư ký công ty từ ngày 1/9/2026.

  • Cổ phiếu BID được lựa chọn vào FTSE All-World Index

    Cổ phiếu BID được lựa chọn vào FTSE All-World Index

    Ngày 21/8/2026, FTSE Russell công bố kết quả rà soát bán niên tháng 9/2026 của bộ chỉ số FTSE Global Equity Index Series (FTSE GEIS), theo đó cổ phiếu BID của Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV) chính thức được lựa chọn vào FTSE All-World Index, xếp vào nhóm vốn hóa vừa (Mid Cap).

  • Agribank công bố quyết định bổ nhiệm Kế toán trưởng

    Agribank công bố quyết định bổ nhiệm Kế toán trưởng

    Chiều 28/8/2026, tại Trụ sở chính, Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn Việt Nam (Agribank) tổ chức Hội nghị công bố Quyết định của Thống đốc Ngân hàng Nhà nước về việc bổ nhiệm chức danh Kế toán trưởng Agribank.

  • VietinBank giảm 90% giá tài khoản số đẹp

    VietinBank giảm 90% giá tài khoản số đẹp

    Từ ngày 25/8 đến 30/9/2026, Ngân hàng TMCP Công Thương Việt Nam (VietinBank) triển khai chương trình ưu đãi tài khoản số đẹp, dành cho khách hàng cá nhân mới, hộ kinh doanh mới và khách hàng cá nhân có giao dịch ngoại tệ tại ngân hàng.

Tính lãi tiền gửi
VNĐ
%/year
month
Tính lãi tiền gửi

Tính toán khoản vay
VNĐ
%/year
month
Tính toán khoản vay